Nộp phí chuyển mục đích sử dụng đất như thế nào?

Hỏi: Xét theo Điểm a, Khoản 2, Điều 5 Nghị định 45/2014/NĐ-CP, để được giảm một nửa tiền sử dụng đất thì khi chuyển mục đích sử dụng đất vườn, ao cùng một thửa đất có nhà ở sang đất ở tôi có nhất thiết phải bổ sung tài sản nhà ở không?